Cái clientless để làm gì vậy???

Thảo luận trong 'Báo lỗi Bot cho Silkroad VDC-Net2E và VDC 3JOB' bắt đầu bởi benznet, 15/1/13.

1. benznet

benznet Thành viên

Em hơi thắc mắc mong các bác đừng chém em !!!! :2:

2. mrtuxuong

mrtuxuong Administrator Thành viên BQT Administrator

đây là chức năng mới ap đụng vào VDC bạn à , bên mình có add kèm link hướng dẫn ở phia trên hoặc bạn vào đây để xem viewtopic.php?f=16&t=4911

3. Link

Link Administrator Administrator

Tôi xin giải thích qua Clientless cho bạn hiểu nhé, bình thường khi log vào games bạn phải khởi động client thường (sro_client) để có thể đăng nhập games, và thực hiện các hoạt động trong games như bán đồ, kéo lv, traning, mua bán vv.... Nhưng nếu chạy bằng sro_client sẽ rất tốn RAM (khoảng từ 300-400MB RAM), tốn CPU và GPU của máy tính để xử lý đồ hoạ, hơn nữa chạy bằng client thường bạn chỉ log được 3acc ở user admin còn lại bạn cần log qua user limit rất phiền phức. Thêm một điều nữa là với sức ngốn RAM và CPU của client thường như ở trên thì không phải máy nào cũng đủ sức mạnh để log đủ 8acc cho 1 pt train. Bạn tính thứ qua xem 8acc x 400MB = 3.2GB RAM + CPU và card hình phải mạnh mới tải nổi ^^.

Với clientless lại khác, clientless = không cần client. Chúng tôi đã lập trình được thế hệ bot mới có thể giả lập hoàn toàn các chức năng của client thường ngoại trừ đồ hoạ ^^. Clientless có thể sử dụng để train lv, cắm đồ shop, kéo pt ... Những chức năng cần nhất mà các bạn yêu cầu. Log clientless ngốn rất ít RAM (30MB) và không hề ngốn CPU và GPU vì nó không có đồ hoạ ^^. Như vậy với 8 clientless bạn có thể dễ dàng log được với chỉ 8 acc x 30MB = 240MB RAM, còn thấp hơn cả log 1 client thường. Tuy nhiên vì clientless không có đồ hoạ và bị chặn bởi Xtrap nên bạn bắt buộc phải khởi động 1 Client làm Xtrap Server để không bị tiêu diệt bởi trình bảo vệ Xtrap đồng thời log 1 Client thường để ra lệnh điều khiển toàn bộ các clientless còn lại. Như vậy công thức để log được 1 pt clientless như sau:

1 Xtrap Client + 1 Client thường + 7 hoặc 8 acc Clientless.

Log PT với hệ thống cải tiến mới nhất của Unibot là Clientless hiện tại đã quá dễ dàng đối với các bạn, không cần CPU quá mạnh, không cần RAM nhiều, không cần tạo Limit user, bạn có thể dễ dàng 1 mình điều khiển cả 1pt 8 với các lệnh đã được tối ưu cho clientless, cắm shop clientless bán đồ trong thành với hệ thống tự động bán đồ của bot, kéo học viện, train lv v...

Nhược điểm duy nhất của Clientless là vì nó log quá dễ dàng, quá thuận tiện như thế nên với 1 máy tính thường người chơi có thể log tới 32 acc clientless tương đương 4 pt 8, nếu ai cũng log với số acc khủng khiếp này thì sẽ giết chết Silkroad do server quá tải, lag dis. Vì vậy phiên bản Unibot Clientless này chúng tôi giới hạn chỉ log được 8 acc clientless / 1 máy tính .

4. hoanganhtnvn

hoanganhtnvn Thành viên

5. tuuquy

tuuquy Thành viên

Đúng rồi đó. Tôi cũng bị dis ra xong lại log vào mà lại không tự bot luôn, cứ phải bấm tay hoặc lệnh điều khiển. Mịa, bot mà cứ phải ngồi canh thế thì khác đíu gì train tay.
    Thêm nữa, bot qua clientless không tự chạy ra bãi luyện nhé. Cài đường đi hẳn hoi, ở thành bấm chạy ra bãi, đứng im. Bò lẹt! AD xem lại đi.

6. ChipNoop

ChipNoop Thành viên

Bot clientless hiện tại chỉ hỗ trợ chức năng cơ bản khi train pt 8 thôi các chức năng nâng cao vẫn chưa hoàn thiện đâu bạn nhé.
    Về vấn đề dis ra vào lại không tự bắt đầu bot mình sẽ báo lên AD để fix trong phiên bản sắp tới.

7. hoanganhtnvn

hoanganhtnvn Thành viên

ak` hieu roi` me kiep chu~ nho? vai~ dai deo doc ki~ kaka da~ ko bj dis nua roi` Chú ý : B3 rất quan trọng trong quá trình sd clientlessVDC vì dù có log thế nào đi nữa mà không ‘’khởi động khởi động Xtrap Sever’’ để hiện cấu hình ‘’Xtrap Client’’ các bạn sẽ bị dis bất cứ lúc nào .Và phải có 1 acc bot thường để điều khiển pt bằng lệnh .
    *Lưu ý : với acc clientless đầu tiền các bạn phải Khởi động Xtrap Sever trc khi auto login và chỉ cần khởi động 1 lần duy nhất , từ lần log acc clientless thứ 2 các bạn bỏ qua B3(bước Khởi động Xtrap client) vào thẳng B4(auto login) luôn .

8. tuuquy

tuuquy Thành viên

Tôi thì làm đủ các bước. Mấy hôm trước train còn ngon. Hôm nay không tài nào train được. Được một lúc lại báo không kết nối sever. log 1 acc bot thường và 7 acc clientless, vào game giật đùng đùng. Kiểm tra task manager thì thấy 99-100%. sro_client.exe của acc bot thường Ram ~450mb nhưng chỉ chiếm 10% CPU, sro_client.exe của xtrap client ram ~50m mà chiếm tới 60%CPU.
    Nản vãi.

9. mrtuxuong

nếu thấy ngốn CPU bạn bật cái Xtrap-Sever lên rồi lại ẩn nó đi là ổn .

10. tuuquy

tuuquy Thành viên

OK, thanks MOD nhé. Ngon rồi. Không biết mà hỏi sớm :))

11. buianhlong02

buianhlong02 Thành viên

sao tôi không chay đc Xtrap silient ...

12. mrtuxuong

acc clientless đầu tiền bạn phải khởi động Xtrap-Sever đợi 1 lúc nó hiện cái Xtrap_client rồi hãy autologin .

13. maiyeu060189

maiyeu060189 Thành viên

đây là điều mong đợi của tôi bấy lâu nay nếu unibot mà thực hiện tốt chức năng trên thì tuyệt. trian ổn định không dis không lag thì unibot là sự lựa chọn của tôi. Trước tôi dùng unibot thấy tốn Ram quá rồi chuyển qua vsro giờ thấy cái này chắc chắn tôi dùng unibot. 1 phiếu cho unibot ^^

14. phuonganh_daica

phuonganh_daica Thành viên

chả hiểu sao t cứ bị đá ra hoài
    log con đầu tiên thì ok, nhưng từ con thứ 2 trở đi thì ko phải tự đánh mã captra
    mà log dc con thứ 3 thì dis con thứ 2, log lại con thứ 2 thì lại dis con thứ 3, cứ thế

t phải tắt Xtrap Client đi rồi mở lại cho mỗi con. Log xong con cuối thì cứ để Xtrap Client đấy, nhưng dc 1 lúc rồi lại dis. Mà dis rồi log lại cũng deck biết đường khởi động bot như log bình thường

15. mrtuxuong

Clientless VDC mình xài vẫn ổn mà bạn còn nếu log con 3 mà dis con 2 bạn xóa cấu hình đi tạo cấu hình mới , về Xtrap client thì bạn phải khởi động trc rồi hãy autologin các acc clientless sau , nếu không cứ 15-20phut bạn sẽ bị dis .
    Chú ý 1 điều là sd clientless VDC thì không khởi động đc bt đâu phải sd autologin trên bot , trong quá trình autologin bạn không nên điền gì vào bot cả chỉ cần lúc đầu điền thông tin tk , tên nv , tên sv xong ấn khởi động và chờ mà capcha để 1 lúc tự nó nhận cái này nhiều bạn thấy lâu tự nhập là hỏng luôn , khi nào bot login xong bạn để ý bảng thông báo bên tay phải .
    cụ thể nó sẽ thế này
    bạn có thể xem qua bài hướng dẫn AD up viewtopic.php?f=16&t=4911

16. phuonganh_daica

Đây, cho huynh đài xem cái hình. Cứ log từ ac thứ 2 trở đi là ko nhận dạng captra được

17. watermelon

watermelon SMod Thành viên BQT SMOD Tester Tiếu Ngạo Test Silkroad Tester 9Dragon

Cậu thử bỏ chế độ tự động đăng nhập đi rồi tự nhập mã capcha bằng tay>xác nhận nhé.

18. phuonganh_daica

kết quả là bị vừa vào dc game thì bị đá ra ngay cậu ak. T buộc phải tắt cái Xtrap client đi rồi khởi động lại thì mới vào dc. Nhưng tầm hơn chục phút thì các ac clientles bắt đầu bị dis

19. mrtuxuong

:( sao lạ vậy nhỉ bạn làm như mình bảo , tạo 1 cấu hình :
    VD : cấu hình 1 login xong khởi động Xtrao-Sever đợi nó hiện lên cái client có tên Xtrap-client ân đi (không ẩn cũng đc) , xong vẫn cấu hình đó bạn auto login acc vào . Không bắt buộc cái phải cấu hình riêng cho cái Xtrap_client đâu nhé , thực sự thì clientless VDC mình sd không thấy dis như bạn nói :( .
    Nếu sd đc teamviewer bạn pm yahoo dai_gia_bang@yahoo.com mình xem cách bạn log sao mà cứ 1 lúc lại dis .

20. anlonnhe1212

anlonnhe1212 New Member

AD xem gium cai

tai khoan bot cua toi k co acc nao dang nhap sao dang nhap vao lai co 8acc dang nhap roi k vao dk nua la sao ?????????