Hướng dẫn sử dụng Chrome Remote Desktop chương trình điều khiển máy tính từ xa

Thảo luận trong 'Thư viện - Lưu trữ' bắt đầu bởi Tester Support, 8/3/17.

1. Tester Support Administrator

Chrome Remote Desktop khá hữu ích ngay trên trình duyệt của mình với tốc độ kết nối cũng khá ổn định, độ phân giải chấp nhận được mặc dù không được như teamviewer. Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt Chrome Remote Desktop và cách sử dụng. Mình rất khuyến khích các bạn chuyển qua sử dụng addon này thay cho Teamviewer.

- Để cài đặt addon Chrome Remote Deskop bạn vào link dưới:
    https://chrome.google.com/webstore/detail/chrome-remote-desktop/gbchcmhmhahfdphkhkmpfmihenigjmpp

Sau đó nhấn vào "Add to Chrome"

Tiếp tục chọn "Thêm ứng dụng", sau đó đợi Google chrome tải về vài tự động cài đặt.

Chờ khoảng vài giây bạn sẽ thấy ứng dụng Chrome Remote Desktop sẽ hiện như hình dưới, nếu không hiện thì bạn có thể truy cập bằng đường dẫn dưới đây. Sau đó nhân vào biểu tượng Chrome Remote Deskop
    Mã:
    chrome://apps/
    Lần đầu sử dụng thì google sẽ muốn biết thông tin của bạn. Chọn Cho phép nhé

Chọn Tiếp tục

Như vậy tới bước này chúng ta đã cài đặt và thiết lập xong Chromre Remote Desktop

Hướng dẫn sử dụng Chromre Remote Desktop

Để sử dụng các bạn mở lên và chọn Bắt đầu

Tại đây sẽ có 2 lựa chọn.

1 - Nếu bạn là người cần được giúp đỡ để người khác truy cập vào máy tính của bạn thì bạn sẽ click vào nút Chia sẻ

nhấn Chấp nhận và cài đặt để tải chương trình Chrome Remote Deskop

sau khi tải xong bạn nhấn double chuột vào chromeremotedesktophost.msi để cài đặt quá trình cài đặt chỉ mất 2 đến 3 giây là xong, cho nên sau khi nhấn double chuột vào phần mềm rồi thì bạn chuyển qua màn hình Chrome Remote Deskop

Sau khi cài đặt xong bạn sẽ nhận được 1 dãy mã ngẫu nhiên như hình dưới
    Copy mã này gửi cho người mà bạn muốn họ kết nối tới máy tính của bạn.

2 - Nếu bạn là người muốn truy cập máy tính người khác thì click vào Truy cập

Sau đó dán mã truy cập mà người đó đưa cho bạn hiển thị trên máy tính và chọn kết nối

Sau khi kết nối xong bạn có thể điều khiển máy tính của người đó giống như teamviewer với tộc độ khá tốt, mượt không giật như teamview.

Ngoài ra với Chromre Remote Desktop bạn cũng có thể theo dõi máy tính của mình từ xa bằng cách Bật kết nối từ xa, tải thêm ứng dụng trên Android cho điện thoại nhé.

Tags:
  2. Comments