Có thể không phải lỗi?

Thảo luận trong 'Báo lỗi Bot cho Silkroad Gzone -3Job Và VTC-2Job' bắt đầu bởi potay, 7/10/11.

1. potay Thành viên

Trước hết xin cảm ơn các bạn đã phát triển Unibot, bot chạy nói chung là rất OK, nhiều chức năng mới, nhưng mình chưa có thời gian để thử hết. Trong quá trình thử nghiệm và theo dõi mình thấy có hiện tượng này, Không biết có bạn nào gặp trường hợp này chưa? Về vấn đề nhặt đồ.
    Mình không có pet nhặt đồ do đó phải nhặt bằng chính nhân vật, bình thường thì nhặt OK nhưng khi khoảng cách giữa món đồ (vàng) và quái tương đương nhau thì nhân vật sẽ chạy qua lại giữa món đồ và quái nhiều lần cho đến khi có sự khác biệt về khoảng cách giữa hai đối tượng này thì nhân vật sẽ chọn bên nào có khoảng cách gần hơn để thực hiện nhiệm vụ.

Vậy theo tôi các bạn trong nhóm phát triển BOT có thể xử lý ưu tiên cho nhặt đồ hoặc đánh quái khi khoảng cách của nhân vật với 2 đối tượng kia ngang nhau. Theo mình thì nên ưu tiên nhặt đồ rồi tiếp tục đánh quái...

Tags:
  2. Comments

3. Link
    Đây là bug của bot, chúng tôi đã cố gắng fix nhưng không hiểu sao nó vẫn xảy ra, bug này trước đây là do nhân vật đang nhặt đồ thì bị quái đánh và nó cứ chạy qua chạy lại như thế, bạn có thể mô tả kỹ hơn lỗi này cho chúng tôi được không :

1. Bot bị trường hợp đó khi nào
    2. Nó có xảy ra thường xuyên không hay thỉnh thoảng mới bị ?

Thanks ! ^^

4. potay
    - Trường hợp xảy ra khi khoảng cách giữa đồ (vàng) với nhân vật = Quái với nhân vật
    - Thỉnh thoảng mới bị

5. Link
    Cám ơn bạn, chúng tôi sẽ cố gắng tìm cách fix bug này, vì bug này cũng rất ít khi xảy ra nên hơi khó debug một chút ! ^^