Top 10 tựa game miễn phí nhưng có đồ họa đỉnh cao

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ - Game' bắt đầu bởi mrtuxuong, 17/12/19.

1. mrtuxuong Administrator

Combo miễn phí và đồ họa đỉnh cao là không dễ có anh em ạ, đa phần những tựa game đồ họa tối tấn nhất đều là những tựa game AAA có giá lên đến hàng triệu đồng. Thế nhưng vẫn còn đó những tựa game được phát hành miễn phí, anh em có thể tải về chơi ngày mà không mất đồng nào, nhưng đồ họa vẫn xịn như những tựa game bom tấn. Và nếu anh em đang thắc mắc đó là những tựa game nào thì hãy cùng mình điểm qua những siêu phẩm đồ họa miễn phí sau đây nhé.

STAY OUT
    Lấy bối cảnh thế giới hậu tận thế, Stay Out mang lại một trải nghiệm vừa rùng rợn và lạnh lẽo trong một tựa game MMO theo kiểu hiện đại. Anh em sẽ khám phá những thành phố bỏ hoang, những thị trấn không người và đụng độ với lũ quái vật biến dạng. Ngoài ra anh em còn có thể tham gia những cộng đồng của những người chơi khác để sống sót. Một tựa game có nhịp chơi nhanh, gameplay đa dạng, thú vị và đồ họa của một tựa game 2019 thì tất nhiên sẽ khiến anh em hài lòng. Được xếp hạng trong top những tựa game miễn phí đang thịnh hành trên Steam thì chắc chắn anh em nên thử qua để biết tại sao nhiều người đang đổ xô vào chơi Stay Out nhé.

WARFRAME
    Một trong những cái tên nổi tiếng nhất trong làng game free, tựa game Warframe loot đồ cực hay của Digital Extremes. Với gameplay cực kỳ đa dạng chặt chém bắn súng đủ kiểu, đồ họa thì khỏi phải chê. Đặc biệt game loot thì anh em tha hồ cày cuốc, những tính năng cá nhân hóa nhân vật cũng cực kỳ đang dạng. Một trải nghiệm của Devil May Cry cộng với Gear of War trên một tựa game miễn phí chắc chắn sẽ là một sự lựa chọn không tồi cho bộ sưu tập của anh em. Cốt truyện nhiệm vụ của Warframe cũng khá cuốn hút và phần thưởng cho nhân vật sau những nhiệm vụ có những ảnh hưởng đủ lớn, để anh em cảm thấy nhân vật của mình “xịn xò” hơn rất nhiều. Một tựa game mà không sợ anh em chán mà chỉ sợ anh em không có thời gian cày , rất phù hợp cho anh em thích chơi game cày cuốc.

APEX LEGENDS
    Tựa game đã khiến mình từ bỏ PUBG, Apex Legend dù là game free nhưng vẫn đem lại cảm giá rất chất lượng và tỉ mỉ. Đồ họa của Apex thì đã được khẳng định, nhưng gameplay và thiết kế của tựa game thật sự đã khiến mình cảm thấy ấn tượng. Dành cho những ai chưa chơi Apex Legends thì nó là một tựa game Battle Royal như PUBG, trước mỗi trận đấu anh em sẽ được lựa chọn những nhân vật khác nhau. Các nhân vật này đều có một bộ skill bao gồm một skill phụ và một skill cuối. Mỗi nhân vật đều có những vai trò khác nhau trong team như dò tìm, hỗ trợ, che chắn. Một sự kết hợp giữ MOBA và FPS cộng thêm cả Battle Royal. Quá ấn tượng cho một tựa game free phải không nào, hãy tải ngay để trải nghiệm nhé.

WORLD OF TANK
    Một trong những sản phẩm hàng đầu của Wargamming, World of Tank mang lại một gameplay vừa mang tính kỹ năng vừa mang tính chiến thuật. Như anh em đã biết thì xe tăng không chỉ chạy và bắn, nó là một sự cân chỉnh tuyệt đối chính xác và khả năng căng đo thời gian chuẩn xác để có thể tung ra những phát bắn hiệu quả. Và World of Tank mang lại một trải nghiệm cũng thực tế đến như vậy. Chưa kể đồ họa của tựa game cũng thuộc hàng cực khủng trong những tựa game Esport hiện nay, thế nên trải nghiệm đã thực tế thì hình ảnh còn thực tế hơn. Nếu anh em là fan của những tựa game chiến tranh thì World of Tank là một sự lựa chọn hoàn hảo. Chất lượng, thú vị và đặc biệt là miễn phí.

DESTINY 2
    Tương tự như Warframe, Destiny cũng đem lại một gameplay loot đồ rất hay. Tính cày cuốc có thể nói là ngang nhau nhưng để nói về chất lượng quest, thế giới cũng như đồ họa thì mình đánh giá Destiny 2 có nhỉnh hơn một chút. Lý do là bởi Bungie vốn đã có kinh nghiệm trong việc phát triển những tựa game bắn súng ngoài không gian, thế nên khi chơi Destiny 2 anh em sẽ có cảm giác mình đang tham gia một cuộc chiến mang tầm vĩ mô kiểu kiểu như Star Wars. Và dungeon của Destiny cũng được làm cất công phu và chi tiết, có những màn chơi kéo dài cả tiếng đồng hồ vẫn chưa xong. Thế mới nói game miễn phí bây giờ chất lượng quá anh em ạ, vào Destiny chơi mà cứ tưởng đang chơi AAA Game of The Year các kiểu.

DOTA 2
    Với tư cách là một người đã chơi qua 3 tựa game MOBA đình đám nhất trên PC, mình xin khẳng định DOTA 2 là tựa game MOBA có đồ họa đẹp nhất hiện nay. Được phát triển từ “cụ tổ” của game MOBA là DotA, anh em sẽ có được một trải nghiệm hoành tráng và đẹp mắt hơn rất nhiều. Thế giới Dota được làm cực kỳ chi tiết, hai bên bờ sông là hai mảnh đất khác nhau. Một thì sinh sôi nảy nở với khung cảnh nên thơ hùng vĩ, một thiết lạnh lẽ đen tối với những cành cây khô cằn không lá. Dòng suối ở giữa cũng được làm rất chi tiết và đẹp mắt. Hơn nữa những chi tiết nhỏ như cây cối, thú rừng, sâu bướm đều được làm rất đẹp. Và những pha combat của DOTA 2 luôn mang lại một cảm giác choáng ngợp, đẹp mắt với những pha ulti tầm rộng đè chồng lên nhau. Một khung cảnh mãn nhãn mà bất kỳ game thủ DOTA 2 nào cũng được tận hưởng mỗi ngày.

BLADE & SOULS
    Ở thời điểm mới ra mắt thì Blade & Souls có thể nói là không có đối thủ xứng tầm về khoản đồ họa trong dòng game RPGMMO. Tựa game đem lại một trải nghiệm đẹp mắt với gameplay chặt chém cực phê. Đến nay thì Blade & Souls vẫn được rất nhiều anh em ưa chuộng bởi như những tựa game MMO khác thì một khi đã cày thì sẽ cày rất lâu. Sắp tới nay Blade & Souls sẽ có một bản update đồ họa cực khủng hứa hẹn sẽ thay đổi độ mặt của tựa game này. Vậy nên nếu anh em vẫn chưa thử tựa game đình đám này thì đây sẽ là một thời điểm thích hợp đấy. Cày sẵn cho mạnh rồi sau update đồ họa đẹp nhiều người chơi là anh em đã đi trước một bước rồi nhỉ.

PLANETSIDE 2
    Sau 6 năm được ra mắt thì Planetside 2 vẫn là một trong những tựa game miễn phí mà mình cho là có đồ họa rất đẹp. Tựa game lấy bối cảnh thế giới trong tương lai với thiết kế gameplay khá giống với Apex Legends. Anh em sẽ được trải nghiệm chiến tranh trong tương lai với quy mô cực lớn và nếu anh em chưa biết lớn cỡ nào thì hiện PlanetSide 2 đang nắm giữ kỷ lục Guinness với 1158 người chơi trong cùng một trận chiến, với nhiều cách tiếp cận cực hay như phương tiện bay và mặt đất cùng bộ binh hùng mạnh bên cạnh. Nhịp game cũng rất nhanh và những pha đấu súng là cực kỳ hoành tráng. So với những tựa game khác được ra mắt vào năm 2019, đồ họa của Planetside cũng không thua thiệt quá nhiều. Nó như kiểu anh em chơi AAA ở Medium Setting vậy. Với một tựa game FPS đã 6 năm tuổi thì mình cho rằng đây là một tựa game khá ấn tượng về đồ họa. Hãy tưởng tượng lúc tựa game này vừa ra mắt thì có bao nhiêu đối thủ có thể làm được điều này.

WORLD OF WARSHIPS
    Tương tự như World of Tanks, World of Warships cũng mang lại một cảm giác khá thực tế, đồ họa đẹp tương tự những gameplay là lái tàu. So với xe tăng thì mình nghĩ lái tàu khó hơn một chút. Và khoảng cách của những chiếc tàu trong chiến trường là khá xa, anh em sẽ phải tính toán những phát bắn một cách kỹ lưỡng và phải nhanh nếu không muốn bị trường hợp đang ngồi tính đạn bay đến không kịp trở tay. Như mình đã nói ở World of Tank, nếu anh em thích game chiến tranh thì cứ thấy hãng Wargamming là quất thôi, chất lượng game của hãng này là cực kỳ tốt và hiển nhiên đã được rất nhiều anh em công nhận.

NEVERWINTER
    Game MMO đồ họa đẹp thì rất nhiều, nhưng đồ họa đẹp mà con miễn phí như Neverwinter thì không nhiều đâu anh em ạ. Một tựa game dựa trên series đình đám Dungeons & Dragons với cốt truyện cực hay, cơ chế MMO cổ điển và những pha combat cực đã mắt. Anh em sẽ được chơi một tựa game MMO theo phong cách The Witcher và đồ họa cũng tương tự chắc chắn sẽ khiến anh em phải trầm trồ với pha tung skill cực hoành tráng và tính năng lên đồ cũng rất hay. Nhịp chơi của Neverwinter là đủ nhanh để anh em phải sử dụng kỹ năng của mình để chiến đấu, thế nên đừng mong đợi một tựa game bấm nút để win nhé, nếu anh em yêu thích game MMO có thêm một chút thử thách thì Neverwinter sẽ là một sự lựa chọn hoàn hảo.

Vừa rồi là những tựa game miễn phí nhưng vẫn sở hữu đồ họa cực đẹp để anh em trải nghiệm. Tất nhiên vẫn còn đó những tựa game cực đẹp mà mình chưa thể gói gọn trong một danh sách. Thế nên anh em hãy bình luận tựa game anh em muốn chia sẻ để anh em mình cùng thảo luận nhé.

Tags:
  2. Comments