Góp ý bot

Thảo luận trong 'Báo lỗi Unibot Tiếu ngạo giang hồ' bắt đầu bởi watermelon, 27/4/14.

1. mrtuxuong
    Các bạn cố chờ cho it time vì đang vướng mấy lỗi phát sinh ở HH nên chưa ra bản new .

2. deoxys1994
    Bot nên bổ sung chức năng theo sau xuyên map nhé

3. mrtuxuong
    bạn sd bản 1.0.10 update đêm qua chưa? đi xuyên map đc rồi nhé

4. zero131
    Unibot mình ngồi để ý train toàn bỏ quái, xong 1 mục tiêu lại chạy đi rõ xa để đánh quái khác, vừa phí quái vừa phí máu mana lại mất thời gian mình đã để cự li rất ngắn rồi, mong bên bạn điều chỉnh lại.

5. ngocanh613
    Các bạn h lên làm luôn cái auto đi long lĩnh bách độc và ttc đi. Chứ h mấy hoạt động đó là nhưng hoạt động nhàm nhất game rồi, đi cái j cũng khoá chán mún chết. Ai chơi cũng phải cày thì thời gian đâu đi làm và các việc ở ngoài đời nữa chứ.

6. mrtuxuong
    cái này thì hơi khó đấy bạn vì như bạn cũng biết LL vs BD nó có đến mấy dạng địa cung , để lấy đc tọa độ của tất cả thì mất time ko ít , để mình hỏi ADM xem vụ này có khả quan không .

7. ngocanh613
    Công nhận long lĩnh thì hơi khó, nhưng BD thì chỉ có 4 loại thôi ah. cái này chắc auto đc.

8. dien309thanh
    Mình xin góp ý như sau:
    Về vấn đề xúc lực của skill một số phái:

-Nhật Nguyệt (Đoạn Vân chỉ vụ), 5Độc (Kim Xà Cuồng Vũ) hay Tlam (Đồng Sơn Tây Băng) là dạng skill xúc lực cần đè giữ phím để ống skill chạy hết sẽ xuất ra toàn bộ skill với toàn bộ uy lực. Dạng skill này thì Bot làm rất tốt!!

-Tuy nhiên có một số skill của các phái Bot không phát huy hết, là những skill của các phái ít skill train như Hoa Sơn, Hành Sơn, Tiêu Dao... Những dạng skill xúc lực kiểu này cần ấn skill nhiều lần trong time ra skill để duy trì (khác với ấn đè giữ skill), lỗi hay xảy ra là nhân vật chỉ ra skill trong phân đoạn rất ngắn của skill, dẫn đến lãng phí skill, time train auto...(Đa phần đây là những skill damage to (or AOE) của các phái: Có thể kể ra Thương Tùng nghênh khách(Hoa Sơn), Phong tống tử hà (Hoa Sơn); Hữu Vô Tương Sinh (Tiêu Dao); Hàm Sa Xạ Đường môn); Hành Sơn có skill xoay xoay như múa cuối cùng tung ra skill đánh lan tương tự Hữu Phụng lai nghi của Hoa Sơn cũng cần ấn ấn skill suy trì xúc lực. Còn một số skill nũa mà mình không nhớ rõ. Tạm thời MOD & tester có thể thử với những skill mình kể trên, còn lại mình bổ sung sau.

- Nếu fix được vấn đề xúc lực như trên thì mình nghĩ sẽ hỗ trợ rất nhiều cho người sử dụng trong việc train, phụ bản, bởi đây là những skill AOE tốt
    - Nếu gặp khó khăn thì theo mình (có thể) thêm slot skill cho Bot lên thành 12 or hơn thay vì 9 slot (kể cả Q) như bây giờ/ Vì trước đây mình hay sử dụng chữa cháy: xếp skill cần xúc lực ấn vào 3 slot liên tục trong Bot với delay = 0, điều này làm cho nhân vật xuất skill khá trọn vẹn. Tuy nhiên sang TNGH mới thì xuất hiện ấm khí với thêm 1 slot skill + 1 số thay đổi nên 9 slot skill thì không đủ, dẫn đến nhân vật không phát huy đươc tối đa khả năng.

Rất mong AD xem xét và hoàn thiện vấn đề này để unique Bot ngày càng pt mạnh hơn!!
    Thân.

9. gunelix
    AD ơi . Phiên bản mới TNGH có sử dụng Tuyệt thế bk = Alt + skill ( khi có nộ mới sử dụng dc ) . Auto tí hợp thêm 1 tùy chọn sử dụng Tuyệt thế bk thì tiện lợi cho việc train + 9 tầng

10. mrtuxuong
    ok thank bạn .

11. mil9889
    unibot có thể để lại phần Dừng auto khi Hoạt Lực = <tự chỉnh> thay vì để mặc định = 0 ...! vì nhiều lúc cắm buổi đêm để đập đồ nhg sáng ra 8h sẽ rs điểm hoạt lực ... như vậy chỉ cần muộn là sẽ phí mất số điểm hoạt lực mới rs ... ! Chức năng này mình nhớ ở bản đầu tiên unibot có để .. nhưng sau đó lại chuyển sang để mặc định = 0 luôn ...! mong unibot chỉnh lại để hoàn thiện Auto hơn ... thanks :D !

12. DINHMAO87
    auto đi pb hiệp khách 1 mình dù đã kích nhất đó bán kính 10 nhưng nó ko tự nhặt. trước thì ok sao phiên bản này lại bị thế

13. mrtuxuong
    hiệp khách 4x đang lỗi nhặt bạn thông cảm .

14. nguoitrongtim
    Ad có thể thêm chức năng kich thành viên bị chết hoặc bị disconect khỏi party khi đi phụ bản được không?Mình thấy bên agtool có chức năng này rất hay.Nhất là bản 1.1.2 rất hay bị văng acc.Hy vọng ad và các bạn sử dụng ủng hộ ý kiến này.Thanks !

15. wonbin1411
    Them chuc nang chi buff cho 1 nhan vat duoc chi dinh, vd khi dang tank boss chi can buff cho tank thi no lai buff cho nhung mem khac', ket qua? ko ko buff kip cho tank.

16. mrtuxuong
    uk để bản kế mình góp ý của bạn lên code

17. viki1501
    auto nên chỉnh lại chức năng tự quay lại bãi ở Địa Cung 7x tầng 2 đi , chết ko tự quay lại bãi ở Địa Cung 7x tầng 2 được , toàn bị kẹt .

18. wonbin1411
    Xin thêm chức năng tự xài bạch vân hùng đan và bật lại auto khi nhân vật die trong 9tầng yêu lâu, và trong lãnh địa bang hội thì khi die lập tức về và chạy lại vị trí ban đầu. vì khi nhân vật die auto lập tức ngừng hoạt động đối với 2 map này.

19. gunelix
    Khi nào thì UP auto thế bạn . Đợi lâu lắm rùi mà hok thấy có bản mới cập nhập gì hết.

20. mrtuxuong
    chưa có lịch up bạn à :D