Góp ý bot

Thảo luận trong 'Báo lỗi Unibot Tiếu ngạo giang hồ' bắt đầu bởi watermelon, 27/4/14.

1. ichbin
    Phải vào đây khen team làm auto, nhất là cái khoản chết về làng rất hay, tự động chạy ra y sĩ trị thương,tự động mua máu,mana.
    Khoản auto "đi theo" chưa được như chức năng "đi theo" trong game. Ví dụ phụ bản 40 ,chủ pt nhảy lên ngọn núi tiếp theo rồi, nhưng bọn acc phụ nó không nhảy theo được. Mình chưa chơi các phụ bản lv cao như 60 nên không biết còn trò leo núi này không,nếu không thì đây cũng chỉ là lỗi nhỏ.
    Sẽ tìm hiểu thêm lỗi để góp ý,nhưng mà thấy khá là hoàn thiện rồi, chắc là sắp đến lúc thu phí huhu.

2. happylibra
    ok, tks ad đã giúp, h mình mi71 thấy hiện tượng này, khi full đồ trong hành tranh thì nv sẽ tự ngừng đánh (trường hợp use pet ko có tính năng bán đồ và tắt tự cường hoá), ad coi lại vấn đề đó dùm a e hen, tks nhiều ^^.

3. datada
    Bạn phải bỏ đánh dấu dòng "Bán vật phẩm" trong thẻ Pet đi.

4. happylibra
    haiz, tks ad, mà 1 máy ad mở đc bao nhiu acc vậy, mình mở đc 3 acc, acc thứ 4 nó báo "số lượng cửa sổ đã vượt quá giới hạn cho phép" @@!, chak thiếu ram =.=!

5. happylibra
    mình thấy auto hay báo lỗi:"Lỗi kết nối với máy chủ billing!", tắt đi thì auto out luôn, còn để vậy thì auto vẫn chạy tiếp bình thường, ad xem dùm nhé ^^!

6. damancuc
    Ad thêm chức năng tự dừng auto khi có bao nhiêu hoạt lực đó. Mình cắm auto train để farm quái nhỏ cường hóa đồ , tới 8h sáng hôm sau có thêm 100 hoạt lực nó vẫn farm mấy con quái nhỏ làm mất tiêu 100 hoạt lực luôn.Lỗi kết nối với máy chủ billing thường bị vào tầm sáng thì phải. Ad Fix luôn lỗi đó nhé.

7. damancuc
    Quên nữa , cái bán vật phẩm nó bán cả Bang phái truyền tống và môn phái truyền tống add ơi. Fix lại vụ này luôn

8. ichbin
    Sao tầm buổi 7h sáng máy chủ của các bạn bảo trì à,tầm này là không đăng nhập mở auto được.

9. namhbnam
    damancuc: Sặc, hóa ra là thế hả, hơn 200 cái phù của t :((

10. datada
    ok bạn, mình tưởng đồ thường toàn đồ cùi nên mới thế, bản sau sẽ fix
    :))

11. qliight
    Còn 2 tính năng khá quan trọng la tự động sửa đồ và chơi nộ khí là auto hoàn chỉnh rồi

12. damancuc
    1 số góp ý sau 1 thời gian dùng bot của mình :
    - Nên để tự động chạy về thành mua máu và mana + thức ăn cho pet nếu bị hết chứ ko nên để kiểu chỉ khi bị về thành mới mua như bây giờ. Nhiều lúc mình hết mana , hoặc hết vật phẩm dành cho pet là nó ko gọi pet hoặc cứ đứng farm ko mana.
    - Mua máu và mana nên mua tổng số lượng bằng số mình cần , chứ ko phải mỗi lần mua là mua từng đấy cái như bây giờ.
    - Nên có chức năng tự buff cho team trong khi train , ý mình là nếu để chế độ đánh quái mà thấy team hết HP cũng nên cho buff chứ ko nên chỉ khi chọn chế độ Buff cho team thì mới buff.
    - Chức năng bán vật phẩm , ví dụ khi chỉ còn 4 ô. Nó cứ nhặt được vật phẩm thường là lại gọi pet ra bán , mỗi lần dùng cái bán hàng của pet là mất 1 điểm khí lực. sau khoảng 200 lần pet hết khí lực , ko bán hàng được nữa cũng ko nhặt đồ đc. Nên sửa lại bán vật phẩm thường khi đủ 99 cái .

Nếu phát hiện ra thêm vấn đề gì mình sẽ báo lỗi cho các bạn tiếp. Cảm ơn team rất nhiều vì những cố gắng của các bạn trong những ngày gần đây.

13. damancuc
    Quên chưa nói có 1 số phái có skill hồi máu cho pet , nên thêm phần dùng kĩ năng để hồi máu cho pet mấy bạn ơi .

14. namhbnam
    Mình có góp ý nhỏ về phần cường hóa thế này, có thể làm tự động cường hóa những món đồ đặt sẵn được không, ví dụ như sau khi cường hóa vk lên +10 rồi, auto tự động cường hóa tiếp cái bao tay của mình lên + 6 rồi những cái khác nữa mà mình đặt ra.

15. pthatung
    Mình muốn góp ý về vấn đề train quanh điểm trong địa cung , mong ad thêm chức năng đứng yên không di chuyển để train cho dễ tq !

16. datada
    Auto ingame để góc nhìn thứ nhất, bán kính 0 nó vẫn di chuyển chứ có đứng im đâu.

17. namhbnam
    auto in game mình có hỏi adm thì được trả lời là lỗi phần tọa độ nhé, với cả nó có ghi chú là hoạt động từ 15-30, cho nên có ghi 0 nó vẫn vậy. Bạn có cách nào làm auto ngoài đứng yên khi không có quái nó tự động quẩy skill chay thì hay, tự lure, quái đến gần là dùng skill.

18. joehoang
    Chào cả nhà,

thêm auto tự làm nhiệm vụ THiên Hạ Vô Ưu, 1 ngày 50 lần lận, chạy = tay thì hơi nản ;)) => cái này hay nè chắc khi bản thương mại mới có được và nếu có thêm nv quán trà thì hay quá lun hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.
    đang hóng auto và ủng hộ.

Thân

19. ichbin
    MOD ơi,có thể thêm phần bán vật phẩm,bán mấy cái máu xanh,máu đỏ và mấy cái đồ hồi máu theo giây như dưới hình được không ạ. Nó nhặt đầy túi đồ rồi là không nhặt được rác để cường hóa đồ.

20. ilitiji
    Mình thấy nhiệm vụ Thiên hạ vô ưu, Hoa hồng và nhiệm vụ Bảng gian hồ cũng dễ mà, chỉ là lập đi lặp lại..mong unibot add sớm nhá.
    Àh cái bảng auto bên server TQ thì pro hơn nhiều..sao unibot ko lấy về chỉnh sữa cho phù hợp rồi thương mại luôn?